Laminated Jakunkuna:Kayan Jaka Mafi Ƙarfi
Jakunkuna masu lanƙwasa suna da ƙarfi sosai kuma suna ba da izinin sarrafa cikakken launi.Sanin cikakkun bayanai don amfani da mafi yawan wannan masana'anta jakar da za a sake amfani da ita.
Ta yaya ake yin Jakunkuna masu lanƙwasa?
Jakunkuna masu lanƙwasa suna farawa da tushe mai tushe (substrate) wanda yake fari.Sa'an nan kuma, an buga wani bakin ciki Layer na polypropylene sheeting tare da zane-zane masu launi guda hudu kuma an lakafta a saman ma'auni.Babban Layer yana da zafi da aka haɗa don hatimi na dindindin.Ana yanke madaidaicin bangarori kuma ana dinka su bayan bugu.
Yawancin jakunkuna masu lanƙwasa suna amfani da ɗaya daga cikin abubuwa uku masu zuwa.Komai wanda kuka zaba, zane-zanen launi guda huɗu a cikin layin lamination na waje shine duk abokin ciniki zai gani daga waje.Abun da ke cikin jakar kawai yana iya gani.
• Saƙa PP Don wannan kayan, ana saƙa filaye na PP tare kuma abin da aka saƙa ya haɗa saƙa tare.Wannan abu yana da ƙarfin gaske don nauyinsa kuma ana amfani dashi sau da yawa don jakar yashi, kwalta, da sauran amfanin masana'antu.Wannan kayan yana tsinkewa bayan watanni 6-8 a matsayin shekarun kayan.
• Lamination na NWPP yana ba NWPP ƙaƙƙarfan saman Layer mai jure huda don jakar kyan gani mai santsi.Da zarar an lanƙwasa, NWPP yana auna GSM 120, yana mai da shi ƙarin dorewa kuma mai dorewa.Wannan babban zaɓi ne na jakunkuna na kayan miya, jakunkuna na talla, ko jakunkuna na al'ada ga kowace ƙungiya.
• PET da aka sake yin fa'ida (rPET) kwalabe na ruwa ana shredded kuma a jujjuya su cikin masana'anta don ƙirƙirar jakunkuna da za'a sake amfani da su.Ba a sake yin fa'idar lamination ɗin ba, don haka jakar ƙarshe ta ƙunshi sharar gida 85% bayan cin abinci.Jakunkuna RPET sune ma'aunin gwal a cikin jakunkuna masu dacewa da muhalli, manufa don nuna sadaukarwar ku ga muhalli.
Muna ba da waɗannan zaɓuɓɓukan fasaha lokacin yin odar jakunkuna masu lanƙwasa:
• 1. Fasaha iri ɗaya ko daban-daban akan bangarorin adawa.Madaidaicin farashin mu ya haɗa da fasaha iri ɗaya a gaba da baya, da fasaha iri ɗaya akan duka gussets.Daban-daban fasaha a bangarorin adawa yana yiwuwa tare da ƙarin saita kudade.
• 2. Gyara da hannaye: Yawancin jakunkuna masu lanƙwasa suna da riƙon hannun riga da datsa.Wasu abokan ciniki suna amfani da bambancin launuka don datsa da hannaye azaman iyaka ko ƙarin ƙirar ƙira.
• 3. M matte gama.Kamar yadda yake tare da hoton da aka buga, zaka iya zaɓar mai sheki ko matte don dacewa da dandano.