samfur_bg

Filastik Matsayin Abinci na Tsaya Jakar Zipper tare da Tagar Gaskiya

Takaitaccen Bayani:

Tabbatar da danshi kuma ci gaba da sabo

Kulle zip da rataye rami

Ana amfani da shi don abinci, samfuran kulawa na sirri da samfuran kula da gida, da sauransu.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Zaɓuɓɓukan shinge

Duk zaɓuɓɓukan shinge suna samuwa suna sa ya zama zaɓi mai daidaitawa don buƙatun ku.

Mai haƙuri don zafi

Za a iya amfani da buhunan tsayuwa don cika zafi da samfuran microwaveable kamar miya, miya ko abinci.

Sauƙi don ɗaukar kaya

Ƙarfin sufuri na 'yan buhunan buhuhuna dubu ɗaya a kowace kwali yana rage buƙatun kaya sosai, wanda hakan yana rage farashin ku da sawun carbon ɗin ku.

Rage sharar abinci

Ikon sarrafa rabo ta hanyar zaɓin girman jakar yana haifar da raguwar sharar abinci gabaɗaya.

Jakunkuna masu tsayin nauyi ne mai sauƙi kuma mai ɗorewa ga gwangwani da gilashin gilashi, suna ba da mafita na fakitin juyin juya hali don aikace-aikace da yawa.Wannan marufi mai sassauƙa yana ba da fa'idodi da yawa, yana ba da damar ganuwa samfurin, mafi kyawun lafiya da aminci a cikin kulawa, rage farashin sufuri da ajiya tare da haɓaka farashin layin samarwa.

Cika da miya, miya, busassun busassun kayayyakin, kayan jika, kayan nama ko abinci iri-iri.Za mu yi aiki tare da ku don yin jakar tsaye ta dace da buƙatunku na musamman.

Wanene Ya Yi Wannan Jakar Ziploc?

"Da alama yana da wuya a yarda da shi a yanzu, amma mutane ba su san yadda ake buɗe jakar ba," Steven Ausnit, mai haɓaka asalin Ziploc, kwanan nan ya gaya wa masu sauraro a Jami'ar Marquette.Ya tuna cewa wani lokaci a farkon shekarun 1960, kamfaninsa ya rinjayi Columbia Records don gwada hannun rigar filastik tare da zik din a saman don kundin."A taron karshe, duk mun shirya tafiya, mutumin ya kira mataimakinsa, ya mika mata jakar da aka rufe ya ce," "Bude."Nayi tunani a raina, Uwargida kiyi abinda ya dace!, da zarar ta kalle shi, zuciyata ta kara baci, sannan ta yage zik din daga cikin jakar.

Ausnit, wanda ya gudu daga Romania tare da iyalinsa a cikin 1947, yana yin gwaji da zippers na roba tun 1951. A lokacin ne shi, mahaifinsa (Max) da kawunsa (Edgar) suka sayi haƙƙoƙin zipper na asali, wanda ɗan Danish ya kera. mai ƙirƙira mai suna Borge Madsen, wanda ba shi da takamaiman aikace-aikacen a zuciya.Sun kafa kamfani mai suna Flexigrip don kera zik ɗin, wanda ya yi amfani da faifan filastik don rufe ramuka biyu masu juna biyu tare.Lokacin da faifan ya nuna tsada don kera, Ausnit, injiniyan injiniya, ya ƙirƙiri abin da muka sani yanzu a matsayin zipa-da-hatimi.

A cikin 1962, Ausnit ya sami labarin wani kamfani na Japan mai suna Seisan Nihon Sha, wanda ya tsara hanyar shigar da zik din a cikin jakar kanta, wanda zai rage farashin samarwa da rabi.(Flexigrip yana liƙa zippers ɗin sa a cikin jaka tare da latsa mai zafi.) Bayan ba da lasisin haƙƙin, Ausnits sun kafa kamfani na biyu mai suna Minigrip;Babban hutun su ya zo lokacin da Dow Chemical ya nemi lasisin kantin kayan miya na musamman, wanda a ƙarshe ya gabatar da jakar Ziploc zuwa kasuwar gwaji a 1968. Ba nasara nan da nan ba ne, amma a 1973, duka biyun ba makawa ne kuma ana son su."Babu ƙarshen amfani ga waɗannan manyan jakar Ziploc," Vogue ya gaya wa masu karatu cewa Nuwamba."Daga gudanar da wasanni don kiyaye matasa su shagaltu da tafiya mai nisa zuwa tsaunuka, zuwa wuraren adana kayan kwalliya, kayan agaji na farko da abinci.Ko da wig ɗin ku zai fi farin ciki a cikin Ziploc. "


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana