labarai_bg

Shin filastik yana da makoma a cikin marufi?

Tunanin yin amfani da marufi mai ɗorewa kawai - kawar da sharar gida, ƙarancin sawun carbon, mai sake yin amfani da shi ko takin zamani - da alama yana da sauƙin isa, duk da haka gaskiyar ga yawancin kasuwancin ya fi rikitarwa kuma ya dogara da masana'antar da suke aiki a ciki.

Hotuna a shafukan sada zumunta na halittun teku da aka lullube da robobi sun yi tasiri sosai kan ra'ayin jama'a game da marufi a cikin 'yan shekarun nan.Tsakanin tan miliyan hudu da metric ton miliyan 12 na robobi na shiga cikin tekunan kowace shekara, suna barazana ga rayuwar ruwa da gurbata abincinmu.

Ana samar da robobi da yawa daga albarkatun mai.Waɗannan suna ba da gudummawa ga canjin yanayi, wanda a yanzu shine babban abin damuwa ga gwamnatoci, kasuwanci, da masu amfani iri ɗaya.Ga wasu, sharar filastik ta zama gajeriyar hanyar da muke wulakanta muhallinmu kuma buƙatun marufi mai dorewa bai taɓa fitowa fili ba.

Duk da haka fakitin filastik yana da yawa saboda yana da amfani, ba a faɗi mahimmanci a aikace-aikace da yawa ba.

Marufi yana kare samfuran yayin jigilar su da adana su;kayan aiki ne na talla;yana tsawaita rayuwar samfuran tare da kyawawan kaddarorin shinge da yanke sharar gida, da kuma taimakawa jigilar kayayyaki masu rauni kamar magunguna da samfuran likitanci - waɗanda ba su taɓa yin mahimmanci fiye da lokacin bala'in Covid-19 ba.

TaurariPackingya yi imanin cewa takarda ya kamata koyaushe ta zama zaɓi na farko a matsayin maye gurbin filastik - tana da nauyi idan aka kwatanta da sauran kayan madadin kamar gilashi ko ƙarfe, mai sabuntawa, mai sauƙin sakewa, da takin zamani.Dazuzzukan da aka sarrafa da su kuma suna ba da fa'idodin muhalli da yawa, gami da ɗaukar carbon.Kahl ya ce "Wasu kashi 80 cikin 100 na kasuwancinmu sun dogara ne akan fiber don haka muna la'akari da dorewa a duk sassan darajar, daga yadda muke sarrafa dazuzzuka, zuwa samar da ɓangaren litattafan almara, takarda, fina-finai na filastik zuwa haɓakawa da kera masana'antu da marufi," in ji Kahl.

Ya ci gaba da cewa, "Idan ana batun takarda, yawan sake yin amfani da su, kashi 72 cikin 100 na takarda a Turai, ya sa ya zama wata hanya mai inganci don sarrafa sharar gida da tabbatar da daidaito," in ji shi."Masu cin kasuwa na ƙarshe sun fahimci kayan a matsayin mai sauƙi ga yanayin, kuma sun san yadda za a zubar da takarda daidai, yana ba da damar sarrafawa da tattara abubuwa da yawa fiye da sauran hanyoyin. Wannan ya kara yawan buƙatu da buƙatun takaddun takarda a kan ɗakunan ajiya."

Amma kuma a bayyane yake cewa wani lokacin filastik kawai zai yi, tare da fa'idodinsa da aikin sa.Wannan ya haɗa da marufi don kiyaye gwajin coronavirus bakararre da kuma kiyaye abinci sabo.Wasu daga cikin waɗannan samfuran ana iya maye gurbinsu da madadin fiber - tiren abinci, alal misali - ko filastik mai tsauri ana iya maye gurbinsu da wani zaɓi mai sassauƙa, wanda zai iya adana kusan kashi 70 na kayan da ake buƙata.

Yana da mahimmanci cewa robobin da muke cinyewa ana samarwa, amfani da shi kuma a zubar dashi gwargwadon iko.Mondi ya yi nasa babban burinsa na mai da hankali kan kashi 100 na samfuransa don sake amfani da su, sake yin amfani da su ko kuma takin zamani nan da 2025 kuma ya fahimci cewa wani ɓangare na mafita yana cikin babban canji na tsari.

marufi

Lokacin aikawa: Janairu-21-2022