Ana yin jakar takarda daga kayan da aka samo daga tsire-tsire.Kayan abu yana da sauƙi mai lalacewa wanda shine abin da ke sa ya dace da muhalli.Dangane da samarwa da amfani da yawa, buhunan takarda suna da takin zamani kuma suna da mutuƙar dacewa idan aka kwatanta da buhunan filastik da ake amfani da su guda ɗaya saboda robobi ba sa lalacewa kuma suna dawwama tsawon shekaru.Abin baƙin ciki shine, saboda kayan sa mai sauƙin lalacewa, jakunkunan takarda suna tarwatsewa lokacin da aka jika don haka suna da wahalar sake amfani da su.Koyaya, akwai nau'ikan jakunkuna daban-daban waɗanda suka dace da nau'ikan amfani daban-daban.
Jakunkuna masu lebur - Tunda jakunkuna na takarda sun fi dacewa da yanayi fiye da buhunan filastik amfani guda ɗaya, jakunkuna na takarda suna da tsada.Jakunkunan takarda masu lebur su ne mafi arha nau'in jakar takarda.Ana amfani da su galibi a wuraren burodi da kuma wuraren cin abinci a cikin cafes.Ana amfani da jakunkuna masu laushi don ɗaukar kayan haske.
Jakunkuna masu layi na takarda - Jakunkuna masu lebur, ko da yake lafiyayye kuma galibi ana amfani da su don abinci, kar a nisantar da maiko.An yi jakunkunan takarda da aka lika don musamman mai maiko, mai da abin ciki mai zafi irin su kebabs, burritos ko barbecue.
Jakunkuna Ɗaukar Takarda Kraft Brown - Jakunkuna na kraft jakunkuna ne waɗanda suka fi kauri fiye da jakar takarda da aka saba.Suna da hannun takarda don dacewa kuma ba za su iya ƙasƙanta da sauƙi ba.Waɗannan jakunkuna an fi amfani da su azaman buhunan siyayya kuma galibi ana ganin su ana buga su da samfuran kantin.Waɗannan sun fi sake amfani da su tunda suna iya ɗaukar abubuwa masu nauyi kuma suna jure ɗanɗano ɗanɗano.Waɗannan jakunkuna sun fi faffadan buhunan takarda mai lebur ko foil kuma galibi ana amfani da su don isar da abinci mafi girma ko wuraren ɗaukar kaya.
SOS Takeaway Paper Bags - Waɗannan ana amfani da su azaman buhunan kayan miya.An yi su daga takarda mai launin ruwan kasa Kraft.Waɗannan jakunkuna na takarda ba su da hannaye kuma sun kasance sun fi sirara fiye da jakunkuna masu launin ruwan kasa na Kraft amma sun fi fadi kuma suna iya ɗaukar abubuwa da yawa.Sun ma fi buhunan filastik amfani guda ɗaya ƙarfi.Jakunkuna na SOS sun fi amfani da su don ɗaukar abubuwa na yau da kullun waɗanda suka bushe.